#แชร์ให้ลูกหลาน!! เปิดสมัครเรียน"ไปรษณีย์"1ปี จบแล้วบรรจุทำงานทันที
![#แชร์ให้ลูกหลาน!! เปิดสมัครเรียน"ไปรษณีย์"1ปี จบแล้วบรรจุทำงานทันที](https://www.kruwandee.com/datas/document/picture-3-37656.png)
นำเสนอข่าวโดย >> ทีมงานครูวันดีดอทคอม
ส่งข่าวนี้ เข้าไลน์
ก-
ก+
บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด (ปณท) เปิดรับสมัครนักเรียนที่จบ ม.6 หรือ กศน. อายุ 17-25 ปี เข้าเรียนในโรงเรียนการไปรษณีย์ไทยตามหลักสูตร 1 ปี ก่อนบรรจุเข้าทำงานเป็นพนักงานไปรษณีย์ระดับ 2
บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด (ปณท) เปิดรับสมัครผู้สำเร็จการศึกษามัธยมศึกษาตอนปลาย (ม.6) ตามหลักสูตรของกระทรวงศึกษาธิการในสายสามัญ หรือ กศน. อายุไม่ต่ำกว่า 17 ปี ถึง 25 ปีบริบูรณ์ (นับถึงวันที่ 4 พฤษภาคม 2561 วันปิดรับสมัคร) เข้าศึกษาหลักสูตรโรงเรียนการไปรษณีย์ ประจำปีการศึกษา 2561 โดยเป็นหลักสูตรการศึกษาที่มุ่งให้ความรู้และเสริมสร้างทักษะการทำงานด้านต่าง ๆ ในงานไปรษณีย์ ตลอดจนให้ความรู้เกี่ยวกับการบริหาร และการจัดการทรัพยากร การขนส่งและโลจิสติกส์ฯลฯ ซึ่งมีระยะเวลาศึกษา 1 ปี
ทั้งนี้ผู้สำเร็จการศึกษาจากโรงเรียนการไปรษณีย์จะได้รับการบรรจุเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ ตำแหน่งพนักงานไปรษณีย์ ระดับ 2 ของบริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด
สำหรับผู้สนใจสามารถตรวจสอบคุณสมบัติ พร้อมบันทึกข้อมูลการสมัครได้ที่เว็บไซต์ www.thailandpost.co.th ตั้งแต่วันนี้ - 4 พ.ค. 2561 โดยชำระค่าธรรมเนียมในการสมัครสอบได้ถึงวันที่ 5 พ.ค. 2561 ณ ที่ทำการไปรษณีย์ทั่วประเทศ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ THP Contact Center 1545 หรือ ที่ทำการไปรษณีย์ใกล้บ้าน
![](http://www.kruwandee.com/datas/image/1524727082.jpg)
ขอบคุณเนื้อหาและข้อมูลข่าวจาก :: หนังสือพิมพ์เดลินิวส์ วันอังคารที่ 24 เมษายน 2561 เวลา 10.11 น.