ชื่นชมเด็ก ม.6 เชียงคานคว้ารางวัล "คัดลายมือ" วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2560
![ชื่นชมเด็ก ม.6 เชียงคานคว้ารางวัล "คัดลายมือ" วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2560](https://www.kruwandee.com/datas/document/picture-3-35890.png)
นำเสนอข่าวโดย >> ทีมงานครูวันดีดอทคอม
ส่งข่าวนี้ เข้าไลน์
ก-
ก+
ชื่นชมเด็ก ม.6 เชียงคานคว้ารางวัล "คัดลายมือ" วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2560 โดยน้อมนำพระราชดำรัสของในหลวง รัชกาลที่ ๙ "ต้องหยุดการทุจริตให้สำเร็จ และไม่ทุจริตเสียเอง" มาเผยแพร่
วันที่ 5 ก.ย.60 ที่ สพม.19 นายสมเจษฎ์ ศรีสมจักร์ ผอ.สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.) เขต 19 ร่วมแสดงความยินดีกับ น.ส.เกษราพร ชาปาน นักเรียนชั้น ม.6/1 และนางกมลชน กรวยทอง ครูผู้ฝึกสอนโรงเรียนเชียงคาน อ.เชียงคาน จ.เลย ที่ได้รับรางวัลชมเชยกิจกรรมคัดลายมือ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4-6 โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2560 จัดโดยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.)
![](http://www.kruwandee.com/datas/image/1504626367.jpg)
![](http://www.kruwandee.com/datas/image/1504626377.jpg)
ขอบคุณเนื้อหาและข้อมูลข่าวจาก :: หนังสือพิมพ์สยามรัฐ วันที่ 5 กันยายน 2560