พสกนิกรเพชรบูรณ์ 6,000คน แปรอักษรแสดงความอาลัย พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
![พสกนิกรเพชรบูรณ์ 6,000คน แปรอักษรแสดงความอาลัย พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช](https://www.kruwandee.com/datas/document/picture-3-33152.png)
นำเสนอข่าวโดย >> ทีมงานครูวันดีดอทคอม
ส่งข่าวนี้ เข้าไลน์
ก-
ก+
วันนี้ (26 ตุลาคม 2559) รวมพลังพสกนิกรเพชรบูรณ์ ประกอบด้วย ข้าราชการ, นักเรียน, นักศึกษา และประชาชน กว่า 6,000 คน แปรอักษร แสดงความอาลัย พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้ ณ หน้าศาลากลาง จ.เพชรบูรณ์ ตั้งแต่เวลา 08.00 น.
![](http://www.kruwandee.com/datas/image/1477455130.jpg)
![](http://www.kruwandee.com/datas/image/1477455160.jpg)
โดย Youtube เพชรบูรณ์ ทีวีออนไลน์ ได้ทำการถ่ายทอดสดพิธีแสดงความอาลัยและปฏิญาณตนเพื่อสืบสานตามแนวทางพระบรมราโชวาท พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
ชมถ่ายทอดสดได้ที่