หลักสูตรใหม่ ใช้สอบครูผู้ช่วยครั้งแรก
![หลักสูตรใหม่ ใช้สอบครูผู้ช่วยครั้งแรก](https://www.kruwandee.com/datas/document/picture-3-29188.jpg)
นำเสนอข่าวโดย >> ทีมงานครูวันดีดอทคอม
ส่งข่าวนี้ เข้าไลน์
ก-
ก+
เรียบเรียงโดยครูวันดีดอทคอม
ขอบคุณข้อมูลจาก เฟซบุ๊ก คุณPek Somsak Tangkolchan
คงเป็นช่วงที่หลายๆ ท่านต้องติดตามกันนะครับ กับการสอบครูผู้ช่วย รอบ2 ปีพ.ศ.2558 เนื่องจากว่า ไม่ได้เปิดกันง่ายๆ นะครับ ซึ่งเดิมก่อนที่ครูวันดีเคยสอบบรรจุ เมื่อครั้งจบการศึกษาระดับปริญญาตรีใหม่ๆ เค้าเปิดสอบกันสองรอบครับ คือช่วงเมษา และก็ช่วงเดือนตุลา (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)
ฮ่าๆๆๆ จะบอกว่า สอบติดลำดับที่ 25 ด้วยละครับ แต่เชื่อไหมครับว่า 2 ปี กลับไม่เรียกบรรจุ ทั้งๆ ที่ น่าจะได้ไปบรรจุ
แบบนี้ ครูวันดี เข้าใจความรู้สึกของพี่ๆ น้องๆ ที่สอบติดเลยละครับ
ตามสโลแกนเลย แบบว่า "สอบครูผู้ช่วยติดว่ายากแล้ว รอเรียกบรรจุเนี่ย ยากกว่าอีก"
แหม่ๆ พร่ำมาซะยาวเลยสิ ไปดูข่าวการอัพเดทเพิ่มเติมครับ ทางเฟซบุ๊กพี่เป๊ก แห่งสพป.ระยอง เขต1 ท่านได้เผยรายละเอียด เกี่ยวกับหลักสูตรใหม่ในการสอบบรรจุครูผู้ช่วย รอบนี้ครับ ติดตามกันเลย
สำหรับหลักสูตรใหม่ ใช้สอบครูผู้ช่วยครั้งแรก มีดังนี้ครับ (ขอบคุณข้อมูลจาก พี่เป๊ก ครับผม)
![](http://www.kruwandee.com/datas/image/1441113850.gif)
อยากให้หลายๆ ท่านติดตามเฟซบุ๊กพี่เป๊กนะครับ ท่านอัพเดท เนื้อหาที่เป็นประโยชน์กับเพื่อนครูมากๆ เลยครับ (ครูวันดีติดตามประจำ) เฟซบุ๊กของท่านใช้ชื่อว่า Pek Somsak Tangkolchan ลองเข้าไปดูนะครับ